
HABARI NA PICHA ZA MATUKIO 

RITA YAKUSUDIA KUZIFUTA TAASISI 300 AMBAZO      

HAZIJATEKELEZA AGIZO LA KUHUISHA TAARIFA ZAO 

Wito umetolewa kwa Bodi za  Wadhamini 

wa Taasisi na Asasi za Kiraia kote Nchini 

kuhakikisha zinajitokeza na kuwasilisha 

taarifa za Taasisi zao kabla ya mwisho wa 

mwezi Oktoba mwaka 2016 kwani RITA 

bado inaendelea na zoezi la kufuta 

taasisi/asasi zote zilizoshindwa  kuhuisha 

taarifa zake. 

Akizungumza na Waandishi wa habari hii 

leo Jijini Dar es salaam Kaimu Afisa 

Mtendaji Mkuu wa RITA Bi Emmy K. Hud-

son amesema  kuwa tayari Taasisi 181 

zimeshafutiwa usajili wa bodi za wad-

hamini baada ya kujiridhisha katika hatua 

ya awali ya uhakiki na nyingine 300 ziko 

mbioni kufutwa katika daftari la Msajili 

Mkuu iwapo zitashindwa kuwasilisha taa-

rifa zao. 

Bi Hudson ameongeza  kuwa Asasi nyingi 

za kiraia zimekuwa na malengo mazuri ya 

kuisaidia Serikali katika utoaji wa huduma 

mbalimbali za kijamii pindi zinapoanzish-

wa na kusajiliwa lakini inafikia wakati 

mwingine hubadili malengo yaliyokusudi-

wa na kuzitumia taasisi hizo kwa kujinufai-

sha binafsi na hata kufikia hatua ya migo-

goro isiyokwisha na kuhatarisha amani na 

usalama. 

‘’Zipo taasisi ambazo zinaanzishwa kwa 

kipindi fulani kwa mfano kuna mfadhili 

ameahidi kusaidia kifedha lakini pesa 

zikishaingia tu ndipo kutoelewana huanza 

na baadaye kufikia hatua mbaya ya ubad-

hirifu wa mali za taasisi husika na kufikia 

kuzitelekeza bila ya uongozi.”  

Ikumbukwe kuwa mwezi Aprili mwaka 

huu Mheshimiwa Waziri wa Mambo 

ya Katiba na Sheria Dkt Harrison 

Mwakyembe aliiagiza RITA kusitisha 

usajili mpya wa Taasisi za kijamii na 

badala yake kufanya uhakiki ili ku-

chambua Taasisi ambazo ni mfu na 

zile zisizofuata sheria na taratibu za 

kuanzishwa kwake. 

Kaimu Afisa Mtendaji Mkuu Bi Emmy Hudson aki-

zungumza na Waandishi wa Habari katika ukumbi 

wa mikutano wa RITA Makao Makuu Jijini Dar es 

salaam kuhusu kusudio la kuzifuta Bodi za Wad-

hamini wa Taasisi zote ambazo hazijawasilisha 

taarifa zao kwa ajili ya uhakiki katika zoezi lin-

aloendelea kwa Asasi za Kijamii, Vyama vya 

siasa,Michezo  na Taasisi za Kidini. 

Taarifa kwa vyombo vya Habari 

          Tarehe 21 Octoba 2016 


